Adijagadguru Sri Shivarathreeshwara Shivayogi Mahaswamiji’s Jatra Mahotsav – 2020
Winners of various competitions
Bhajan Team – Juniors category
Juniors Mahadeshwara Bhajan team – Kum. Amulya D.M., Doddahundi, Hirikaati Post, Gundlupet Taluk, Chamarajanagar District (1st place); Sri Basaveshwara Bhajan Team – Sri Kendagannappa, Mulluru, H.D. Kote Taluk, Mysuru District (2nd place), Makkala Bhajana Mandali – Kum. Somesh Basaiah Viraktamath, Mallamma Belavaadi, Bylahongala Taluk, Belagavi District (3rd Place); Trupti and Group – Kum. Trupti, C/o Vidwan K. Guruprasad, “Satyasheela”, #815, MIG, 2nd Phase, Kuvempunagar, Mysuru (4th place); Nandini Ranganath and team – Smt. Nandini P.S., Amurtha Vidyalayam, #114,7th Cross, Bogadi, Mysuru (5th place).
Urban Women’s Category
Sri Shantaveeraswamy Bhajana Tanda, Smt. B.N. Manjulamma, Sri Shantaveeraswamy Math (Behind tank), Chikkammanni Devaraj Urs Layout, Nituvalli (Saraswathinagar), Davanagere (1st place); Sri Basaveshwara Seva Samiti – Smt. Ratna Halappagowda, # 596, 4th Main Road, 9th Cross, E&F Block, Ramakrishnanagar, Mysuru (2nd place), Vaishnavi Mahila Mandali (Regd.), Smt. S.N. Poornima, #788/126, Ramanuja Road, 13th Cross, Mysuru (3rd place); Swaranjali Sangeetha Kendra – Smt. Swarna Nagaraj, # 111, MIG, 8th Cross, Mathrushri Nilaya, 1st Block, Ramakrishnanagara, Mysuru (4th place); Hamsdhwani Kalaniketana – Smt. K. Manjula,W/o Govindarao, #788, 1st Cross, Kamatageri, Mandi Mohalla, Mysuru (5th place).
Kerala Women’s Category
Sri Durga Parameshwari Bhajana Tanda (Men), Koruvelu, Kasaragod, Kerala (1st place), Raja Rajeshwari Mahila Bhajana Tanda – Smt. Shylaja, Koruvelu, Kasargod, Kerala (2nd place), Hanuma Bhakta Mahila Bhajana Tanda – Smt. Premalatha, W/o Gokuldas K., “Mitil Nilaya”, Krishnanagar, Arikaddi Kumble, Kasargod, Kerala.
Women (Rural) Bhajan Teams
Sri Channabasveshwara Bhajana Mandali, Jambagi K.D. Village, Mudhol Taluk, Bagalkot District (1st place), Sharane Neelambike Mahila Bhajana Sangha (2nd place); Akkamahadevi Bhajana Mandali, Mukkam village, Beelagi Taluk, Bagalkot District (3rd place); Sri Shivanandabharati Swami Bhajana Kala Sanga, Molakalmuru Taluk, Chitradurga District (4th place); Sri Shivayogeeshwara Bhajana Mandali, Jamkhandi Taluk, Bagalkot District (5th place); Sri Ranganathaswamy Bhajana Mandali, Beluru Taluk, Hassan District (6h place); Sri Shivananda Bharatiswamy Bhajana Mandali, Nagarakere village, Mandya District (7th place); Sri Sharada Sangeetha Shaala Kala Tanda, K.R. Nagar Taluk, Mysuru District (8th place); Mahila Bhajana Tanda, Chiikkalagundi Village, Beelagi Taluk, Bagalkot District (9th place); Vittala Panduranga Sangha, Chikka Malligewaada Village, Dharwad District (10th place).
Ekataari (Mens) Teams
Sri Shivananjappa Tatpapada Kala Sangha, Mysuru, (1st place); Sri Jenukal Siddeshwara Yuvakara Sangha, Arasikere Taluk, Hassan District (2nd place); Sri Ranganatha Bhajana Mandali, Yalligutti Village, Beelagi Taluk, Bagalkot District (3rd place); Kaalikadevi Ekataari Tanda, Mallammana Belawadi, Bylahongala Taluk, Belagavi District (4th place); Sadguru Krishnanada Bhajana Mandali, Halebeedu Village, Pandavapura Taluk, Mandya District (5th place).
Ekataari (Women’s) Teams
Sri Jnananda Kala Balaga, Hosahalli Village, Mandya District (1st place); Smt. Lakshmamma, Keregodu Village, Mandya District (2nd place); Sri Sri Sharada Mahila Swasahaya Sangha, H.D. Kote Taluk, Mysuru District (3rd place); Bhagyamma Tanda, T. Narasipur Taluk, MysuruDistrict (4th place); Sri Revannasiddeshwara Bhajana Mandali, Halebeedu Village, Pandavapura Taluk, Mandya District (5th place).
JSS Primary School Division – Final results of the Desi games
Games | Girls Category | Boys Category |
Kuntobille | Harini, Konanakunte, Bengaluru (1st place); Latha Nagarajakaati, Konanakunte, Bengaluru (2nd place), Sanjana Hullahalli. | – |
Aligulimane | Bhavanishankar, Konanakunte, Bengaluru (1st place); Maheshwari N., Santemarahalli (2nd place), Sindhu, Hullahalli (3rd place) | – |
Chowkabaara | Neha, Saragur (1st place), Varsha P., Dr. Radhakrisnannagar, Mysuru (2nd place), Sangeetha C., Saraswathipuram, Mysuru (3rd place). | Sharath H., JSS Public School, Siddarthanagar, Mysuru (1st place), Ganesh, JSS Public School, Bage (2nd place), Vamshi K. Gowda, Suttur (3rd place). |
Snakes and Ladder | Soundarya S.R., Suttur (1st place), Janaki B., Saraswathipuram, Mysuru (2nd place), Vaishnavi V., Saraguru (3rd place).
|
Pramod M.G., JSS Public School, Siddarthanagar, Mysuru (1st place), Arunshetty R., Ramanuja Road, Mysuru (2nd place), Manaswigowda, Suttur (3rd place). |
Goli | Tarun G.M., Suttur (1st place), Sunil
|
Tarun G.M., Suttur (1st place), Sunilgowda S.M., Suttur (2nd place), Gowtham N., Ramapura (3rd place). |
Buguri | – | Madan H.S., Hullahalli (1st place), Somesh N., Kamagere village (2nd place), Tejas C., Saraswathipuram, Mysuru (3rd place). |
JSS High School Division – Final Results of Desi games
Games | Girls Category | Boys Category |
Anekallu | Rathika K., Ramapura (1st place), Rakshita M.S., Manuganahalli (2nd place), Keerthana B.B., Suttur (3rd place). | |
Kuntobille | Gaanavi, Kalkunike (1st place), Anushri S., Jayanagar, Bengaluru (2nd place), Anushri G., Ramanuja Road, Mysuru (3rd place). | |
Aliguli Mane | Tanushree, Ajjipura (1st place), Bindushri, Doddakaadanuru (2nd place), Mounika P., Mudigunda (3rd place). | |
Navakankari | Kanchana S., Hallikerehundi (1st place), Inchara D. Koushik, JSS Public School, Siddarthanagar, Mysuru (2nd place), Rakshita H.S., Hallikerehundi (3rd place). | Puneeth H.M, Hallikerehundi (1st place), Chandan, Arakalwadi (2nd place), Vinod G.N., Hallikerehundi (3rd place).
|
Huli-Kuri | Yamuna M.L., Veerarajipura (1st place), Sindhu, Hallikerehundi (2nd place), Bhoomika M.S., Konanakunte, Bengaluru (3rd place). | Vasanthkumar, Hallikerehundi (1st place), Karthikumar B.N., Doddakadanuru (2nd place), Nischith B.S., Doddakadanuru (3rd place). |
Chowka baara | Sanjana, K.R. Nagar (1st place), Aishwarya, Maganuru (2nd place), Amrutha A.G., Manuganahalli (3rd place). | Nootangowda M.L., JSS Public School, Siddarthanagar (1st place), Mahesh K.N., Hullahalli (2nd place), Kiran R., Mylasandra, Bengaluru (3rd place). |
Snakes and Ladder | Tanmayi B.K., JSS Public School, J.P. Nagar, Mysuru (1st place), Archana T.H. Nachanahallipalya, Mysuru (2nd place), Mahalaskhmi S., Mylasandra, Bengaluru (3rd place). | Ningaraju K., Mudigunda (1st place), Mohan K.H., Doddakadanuru (2nd place), Paramesh S., Saraswathipuram, Mysuru (3rd place). |
Chess | Neha A.V., JSS Public School, J.P. Nagar, Mysuru (1st place), Samika R., JSS Public School, Siddarthanagar, Mysuru (2nd place), Nidhi A.V., JSS Public School, J.P. Nagar, Mysuru (3rd place). | Pranav A., JSS Public School, Siddarthanagar (1st palce), Akash M.H., JSS Public School, Bage (2nd place), Mantesh M.N., Suttur (3rd place). |
Tug of war in field | JSS High School, Suttur (1st place), JSS Public School, J.P. Nagar, Mysuru (2nd place), JSS Girls High School, Chamarajanagar (3rd place). | JSS Public School, Bage (1st place), JSS High School, Suttur (2nd place), JSS High School, Saraswathipuram, Mysuru (3rd place) |
Kesarugadde Ota | Vijaykumar N., Ajjipura (1st place), Harsha R. Gowda, JSS Public School, Bage (2nd place), Manojgowda, JSS Public School, Bage | |
Goli | Mahendrakumar D.M., Suttur (1st place), Ravikumar M., Jayanagar, Bengaluru (2nd place), Madankumar C., Arakalawadi (3rd place). | |
Buguri | Darshan M., Santhemaralli (1st place), Akashnayak B.K., Hadya (2nd place), Udaykumar, Vijayanagar, Mysuru (3rd place). |
List of winners – Krishi Mela 2020 – Details of the prize winning stalls
Central and State Govt. Stalls
Sl. No. | Name of the stall | Prize |
01 | Horticulture Department, Nanjangud | First |
02 | Fisheries Department, Nanjangud | Second |
03 | Horticulture University, Mysuru | Third |
Agricultural Implements Stall Division
Sl. No. | Name of the stall | Prize |
01 | Exceed Crop Science Pvt. Ltd., Hubballi | First |
02 | East-West Seeds India Pvt.Ltd., Mysuru | Second |
03 | Welcome Crop Science Pvt. Ltd., Bengaluru | Third |
Machinery Division
Sl. No. | Name of the stall | Prize |
01 | Spry Ergan Hebri, Udupi | First |
02 | Sindhuja Tractors, Mysuru | Second |
03 | SLN Agritech, Mysuru | Third |
Organic Division
Sl. No. | Name of the stall | Prize |
01 | Akshaya Bellad Mane, Mulluru, Kollegal Taluk | First |
02 | Mahila Swasahaya Sangha, Hanumanahalli, K.R. Nagar Taluk | Second |
ದನಗಳ ಜಾತ್ರೆ ವಿಜೇತರು
ಹಾಲುಹಲ್ಲಿನ ಜೋಡಿ ರಾಸುಗಳು :-
ಟಿ.ನರಸೀಪುರ ತಾ. ಕಾವೇರಿಪುರದ ಕೆ.ಎಸ್.ಮಹೇಶ್ (ಪ್ರ), ಶ್ರೀರಂಗಪಟ್ಟಣ ತಾ. ಗಂಜಾಂನ ಶಿವರಾಮು(ದ್ವಿ), ಶ್ರೀರಂಗಪಟ್ಟಣ ತಾ. ನೇರಳೆಕೆರೆಯ ಎನ್.ಎನ್. ಪಟೇಲ್ ಪುಟ್ಟಸ್ವಾಮಿಗೌಡ(ತೃ)
ಎರಡುಹಲ್ಲಿನ ಜೋಡಿ ರಾಸುಗಳು:-
ನಂಜನಗೂಡು ತಾ. ದೇವರಸನಹಳ್ಳಿಯ ಮಹದೇವಪ್ರಸಾದ್(ಪ್ರ), ಹುಣಸೂರು ತಾ. ಬಿಳಕೆರೆಯನಾಗರಾಜು(ದ್ವಿ), ಪಾಂಡವಪುರ ತಾ. ದೊಡ್ಡಬ್ಯಾಡರಹಳ್ಳಿಯ ಡಿ.ಟಿ.ಧರ್ಮ(ತೃ)
ನಾಲ್ಕುಹಲ್ಲಿನ ಜೋಡಿ ರಾಸುಗಳು :-
ಮಂಡ್ಯದ ಕೆ.ಎಂ. ತ್ರಿಶಂಕರ್ ಉರುಫ್ ಸೋಮಣ್ಣ(ಪ್ರ), ಪಾಂಡವಪುರ ತಾ. ದೊಡ್ಡಬ್ಯಾಡರಹಳ್ಳಿಯ ಡಿ.ಟಿ.ಧರ್ಮ(ದ್ವಿ), ಶ್ರೀರಂಗಪಟ್ಟಣ ತಾ. ಚಿಕ್ಕಪಾಳ್ಯದ ಶಿವನಂಜೇಗೌಡ(ತೃ)
ಆರು ಹಲ್ಲಿನ ಜೋಡಿ ರಾಸುಗಳು :-
ಶ್ರೀರಂಗಪಟ್ಟಣ ತಾ. ಗಂಜಾಂನ ಶಿವಕುಮಾರ್(ಪ್ರ), ಮಂಡ್ಯ ತಾ. ಕೋಣನಹಳ್ಳಿಯ ವೀರೇಗೌಡ(ದ್ವಿ), ನಂಜನಗೂಡು ತಾ. ಜೀಮಾರಹಳ್ಳಿಯ ಮಲ್ಲಣ್ಣ(ತೃ)
ಮೊಳೆಹಲ್ಲಿನ ಜೋಡಿ ರಾಸುಗಳು :-
ಟಿ.ಎನ್.ಪುರ ತಾ. ನುಗ್ಗಹಳ್ಳಿಕೊಪ್ಪಲಿನ ಎನ್.ಆರ್. ರಾಜೇಶ್(ಪ್ರ), ನಂಜನಗೂಡು ತಾ. ಕಬ್ಬಳಗೆರೆಹುಂಡಿ, ನಾರಾಯಣಗೌಡ(ದ್ವಿ), ನಂಜನಗೂಡು ತಾ. ಕುಂಬಳ್ಳಿ (ಶಂಕರಪುರ), ಸ್ವಾಮಿ(ತೃ)
ಬಾಯಿಗೂಡಿದ ಹಲ್ಲಿನ ಜೋಡಿ ರಾಸುಗಳು :-
ಶ್ರೀರಂಗಪಟ್ಟಣ ತಾ. ಬೆಟ್ಟಳ್ಳಿಯ ದೇವರಾಜು(ಪ್ರ), ಬನ್ನೂರು ರಮೇಶ(ದ್ವಿ), ಮಳವಳ್ಳಿ ಟೌನ್ ನಾಗರಾಜು(ತೃ)
ಉಳುವ ಜೋಡಿ ಹಸುಗಳ ರಾಸುಗಳು:-
ಟಿ.ಎನ್.ಪುರ ತಾ. ಎಂ.ಎಲ್.ಹುಂಡಿಯ ಪರಶಿವಮೂರ್ತಿ(ಪ್ರ), ಬನ್ನೂರಿನ ರವಿ(ದ್ವಿ), ಮಳವಳ್ಳಿ ತಾ. ರಾಗಿಬೊಮ್ಮನಹಳ್ಳಿಯ ರಜಿನಿಕಾಂತ್(ತೃ)
ಉಳುವ ಜೋಡಿ ಹಸುಗಳು – ಸಮಾಧಾನಕರ ಬಹುಮಾನ:-
ಮಳವಳ್ಳಿ ತಾ. ರಾಗಿಬೊಮ್ಮನಹಳ್ಳಿಯ ಆರ್.ಬಿ. ಮಂಜುನಾಥ್, ಮಳವಳ್ಳಿಯ ರಾಜುಗೌಡ, ನಂಜನಗೂಡು ತಾ. ಅಳಗಂಚಿಯ ಚಿಕ್ಕಲಿಂಗೇಗೌಡ
ಮಿಶ್ರತಳಿ ಹೋರಿಗಳು – ವಿಶೇಷ ಸಮಾಧಾನಕರ ಬಹುಮಾನ :-
ಮಳವಳ್ಳಿಯ ಬೋರೇಗೌಡ, ಮೈಸೂರು ಅಲ್ಲಾವುದ್ದೀನ್ ನಗರದ ಸೈಯದ್ ಮುನೀರ್, ಸುತ್ತೂರಿನ (ಜೋಡಿಗೂಳಿಗಳು) ರಘು, ಗುಂಡ್ಲುಪೇಟೆ ತಾ. ಪಡಗೂರಿನ ಪ್ರಮೀತ್ಕುಮಾರ್, ಮೈಸೂರು ತಾ. ಮೊಸಬಾಯನಹಳ್ಳಿಯ, ಕಳಸರಾಜು, ಮೈಸೂರು ತಾ. ಹಂಚ್ಯಾದ ಶಂಕರಪ್ಪ